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MUUGUZI MKUU WA SERIKALI HAIMIZA
MAADILI KWA WAUGUZI NA WAKUNGA.

MADAKTARI BINGWA WA MACHO KUTOKA
HOSPITALI YA KANDA BUGANDO-MWANZA
WATOA HUDUMA YA UPIMAJI MACHO MA

UPASUAJI KWA VIPINDI TOFAUTI TOFAUTI.

MKOA WA MARA WAPOKEA VIFAA TIBA
NA MAGARI 31 IKIWEMO AMBULANCE 20
RC MTANDA AMSHUKURU RAISI SAMIA.

HABARI PICHA '

SHIRIKA LA POSTA MKOA WA MARA
LATOA ZAWADI WODI YA WATOTO NJITI

WAUGUZI NA WAKUNGA HALMASHAURI YA
MANISPAA YA MUSOMA M3INI WAPATA MAFUNZO
YA SHERIA NA MAADILL,

HABARI PICHA J

Vi

MREJESHO WA MAFUNZO YA MFUMO MPYA|

WA UNUNUZI KATIKA TAASISI ZA UMMA (NEST
I“...

ELIMU YA UGONIJWA WA SICKLE CELL

(SELIMUNDU) YATOLEWA MASHULEHI

UHAKIKI WA UTAFITI ULI‘I"DFANY‘J}'}K NA CHUO
CHA USTAWI WA JAMII DAR ES SALAAM

TMDA WATOA MAFUNZO ENDELEVU YA
UCHUNGUZI WA AWALI WA MADAWA
KATIKA MAABARA NDOQGO HAMISHIKA:

BODI YA USHAURI YA HOSPIT WI,i.AYA YA
SERENGETI YAFANYA ZIARA YA MAFUNZO

MAFUNZO YA MFUMO WA

KIKAO CHA MABORESHO YA HUD%I& AFYA [QIT)

A SIKU YA UONI DUNIAMI

; R'IFD CHA HAYATI
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TOLED LA KWANZA MWEZI AGOSTI - NOVEMBA .

Muuguzi Mkuu wa Serikali ahimiza maadili kwa Wauguzi na
Wakunga.

M uuguzi Mkuu wa serikali ambaye

pia ni Mkurugenzi wa Huduma za Uuguazi
na Ukunga nchini Tanzania ametoa wito
kwa wakunga na wauguzi kufata taratibu
na maadill ya uuguzi na ukunga ili kutoa
huduma iliyo bora kwa wagonjwa.

Ameyasema hayo akiwa kwenye kikao
pamoja na wauguzi na wakunga katika
Hospitali ya Rufaa ya Kumbukumbu ya
Mwalimu J.K Nyerere siku ya 16/08/2023

alipokuwa akifanya ziara ili kukagua
huduma za uuguzi na ukunga
zinavyofanyika katika Hospitali ya Rufaa ya Katika kikao hicho pia aliwasisitizia
Kumbukumbu ya Mwalimu J.K Nyerere. wauguzi na wakunga swala la leseni na

kusema katika sekta ya afya ni lazma kuwa
I. | I|| na leseni ilithibitihswa na msajili wa Baraza

i I la Ukunga na Uuguzi, Hivwo aliwaomba
[l wale wote ambao leseni zao zimeisha
muda wake waende wakauishe ili isije
kuwa tatizo badae.

Moja ya swali lililoulizwa katika kikao hicho
ni kuhusu posho ya sare ambazo wanavaa
wauguzi na wakunga kuwa ni ndogo na
swall hilo lilitolewa ufafanuzi na Muuguzi
dkuu wa serikali ambaye pia ni
kurugenzi wa Huduma za Uuguzj
unga nchini Tanzania, i
ala hilo ya sare wanalifal
.V likikamllika watalitolea my

l kuwa smart na.,:
. [aratibu  zilizopo na kufuata
yéq‘ii'uguzi na ukunga ili kutoa
ma bara kwa wagonjwa”

Pia Muuguzi Mkuu wa serikali aliwasisitizia
na kuwasihi wauuguzi na wakunga kuweza
kujiendeleza kielimu ili kuongeza ubora
pale wanapokuwa kwenye majukumu yao
ya uuguzi na ukunga.

=AA YA MKOA YA KUMBUKUMBU YA MWALIMU NYERERE



JARIDA LA MWEZI

TOLEO LA KWANZA MWEZl AGOSTI - NOVEMBA,

Madaktari Bingwa wa Macho kutoka Hospitali ya kanda Bugando-Mwanza watoa

huduma ya upimaji Macho na upasuaji kwa wakazi wa Mkoa wa Mara na maeneo

jirani kwa vipindi tofauti tofauti.
Huduma hize za Macho kutoka kwa

Madaktari Bingwa kutoka Hospitali ya

M kanda ya Bugando-Mwanza iliambatana
adaktari bingwa wa macho kutoka Na elimu ya utunzaji macho baada ya

Hospitali ya kanda ya Bugando-Mwanza UYPasuaji.
katika wvipindi tofauti tofauti wametoca
huduma vya kibingwa ya matibabu ya Wananchi mbalimbali walijitokeza katika

macho pamoja na upasuaji kwa wananchi kambi hizo za madaktari Bingwa wa
wa Mkoa wa Mara na maeneo jirani. macho walipewa huduma ya vipimo

pamoja na upasuaji kwa wale waliyokutwa
Huduma hiyo iliotolewa na Madaktari N@ matatizo mbalimbali kwenye macho
Bingwa kutoka Hospitali ya Knada ya yao na pia waliishukuru Hospitali ya Rufaa
Bugando-Mwanza  wakishirikiana na doa ya Kumbukumbu ya Mwalimu

Madaktari waliyvopo Hospitali ya Rufaa ya g ; adain_:tar_i hawa na
Mkoa va Kumbukumbu vya Mwalimu sittza kuwi fAnaomba iy wawe
Nyerere. Al A

Huduma hiyo ya macho TIM kwa
vipindi wvitatu kuanzia mwezi wa nane
mwaka 2023 kuanzia tarehe 14/08/2023
hadi tarehe 18/08/2023, mwezi wa tisa
kuanzia tarehe 25/09/2023 hadi tareha
29/09/2023 na mwezi wa kumi na molalE . & '
kuanzia tarehe 20/11/2023 : R ; i
24/1/2023. e W A\ '- Q4
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JARIDA LA MWEZI
TOLEO LA KWANZA MWEZI AGOSTI - NOVEMBA

#

Mkoa wa Mara wapokea vifaa tiba na magari 31 ikiwemo ambulance 20 RC Mtanda

amshukuru Raisi Samia.

M kuu wa Mkeoa wa Mara Mhe. Said

Mtanda lec Novemba 22 amezungumza na
waandishi wa habari ofisini kwake na
kuelezea namna Mkoa wa Mara
ulivwonufaika na vifaa tiba vyenye thamani

va Tshs. 232,405,917.53 ambavyo
vimepelekwa Kituo cha Afya Kisolya
Wilayani Bunda pamoja na magari 31

yakiwemo magari ya kubebea wagonjwa
(ambulance) 20 na magari ya usimamizi na
ufuatiliaji 1.

Akizungumza na waandishi RC Mtanda
amesema pamoja na vifaa tiba hivyo Mkoa
wa Mara pia umepata vifaa tiba vyenye
thamani ya Bilioni 4.8 kwa ajili ya Hospitali
va Rufaa ya Mwal. J.K. Nyerere (Kwangwa).

Aldha Mhe. Mtanda amemshukuru Mhe.
Rais Samia kwa upendo wake kwa
wananchi wa Mkoa wa Mara kwa
kukabidhi magari pamoja na vifaa tiba na-

kuwataka Wataalamu wa sekta ya afya
kuvitunza na kusimamia vyema vifaa tiba
hivwe ili vitumike kama adhma ya Mhe.
Rais Samia alivwodhamiria.

Mkuu wa Mkoa wa Mara Mhe. Said Mohamed Mtanda akiwa na Mganga Mfawidhi
Dr. Osmund January Dyegura wakisalimiana na maoja ya Mwanachi aliyekuja
Hospitali kutibiwa.

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA YA KUMBUKUMBU YA MWALIMU NYERERE
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JARIDA LA MWEZI
TOLEO LA KWANZA MWEZI AGOSTI - NO!

HABARI PICHA

Huduma ya upimaji magonjwa yasiyokuwa yakuambukizwa imetolewa kwenye
viwanja vya ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Mara siku ya tarehe 25/10/2023.

Huduma vya upimaji wa Magonjwa
asiyokuwa ya kuambukizwa imetolewa
ya jana katika viwanja vya Dﬂsn ja
wa Mkoa wa Mara.

Huduma zilizokuwa zikitolewa zilikuwa ni
kama ifuatavyo:

1) Upimaji wa kisukari

2) Shinikizo la Damu

‘-:]. Urefu na uzito

{7 fi-} Ushauri
mbukizwa liliambatana na Up 5) Upimaji Macho

Mmacho pamoja na UpigEBiLAMe VIFUsT | 6) Upimaji wa virusi vya ukimwi
ukimwi kutoka kwa WG idurma

Madaktari Hospitali ya TRUfda y¥
Kumbukumbu ya Mwalimu 1K Hyerefé"w
Huduma hiyo ilihusisha watumishi .
Ofisil yva Mkuu wa Mkoa, T
Mashirika mbalimbali ya kISEH ianimie
na wananchi mbalimbali ws ' '

hilo. :e-ww

1' _. R g JH'::

ALIMU NYERERE



JARIDA LA MWEZI
TOLEO LA KWANZA MWEZI AGOSTI - NOVEMBA

Shirika la Posta Mkoa wa Mara latoa
zawadi wodi la watoto njiti

Kila tarehe 09 oktoba ya kila mwaka

shirika la Posta huadhimisha siku ya Posta
Duniani, katika kuadhimisha siku ya Posta
Duniani Shirika |a Posta Mkoa wa Mara
lilitoa zawadi kwa wazazi waliyojifungua
watoto njiti Hospitali ya Rufaa ya Mkoa ya
Kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere.

Zawadi zilizotolewa ni sabuni na pampers
kwa wamama ishirini na tano (25).
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U YA POSTA DUNIANI
L9 Oktoba, 2023
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Kauli Mblu: Pamoja kwa Uaminifu: Tushivikiane kwa musiakaba
salama na Mtandao wa maisha yajayo =y

Wauguzi na wakunga Halmashauri ya
Manispaa ya Musoma Mjini wapata
mafunzo ya sheria na maadili.

Wauguzi na Wakunga wa Halmashauri ya
Manispaa ya Musoma Mjini walipata
Mafunzec vya Sheria na maadili katika
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa ya
Kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere, siku
ya jumanne ya tarehe 10/10/2023 ili
kuwakumbusha wauguzi na wakunga
kufanya kazi kwa kuzingatia Sheria na
maadili ya Uuguzi na Ukunga.

Mafunzo hayo yaliendeshwa na
Mwanasheria kutoka Baraza la Uuguzi na
Ukunga Tanzania Bw. Isaya Nkya, Pamoja
na Bi. Mwajuma Mutabazi Afisa Muuguzi
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania.

Hayo vyalijiri baada ya Msajili wa Baraza la
Uuguzi na Ukunga Tanzania Bi. Agnes
Mtawa kufanya ziara katika Halmashauri ya
Manispaa ya Musoma Mjini ili kuona
utekelezaji wa shughuli mbalimbali za
Uuguzi na Ukunga zinavyotekelezwa.
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HABARI PICHA

Siku ya tarehe 08/09/2023 ulitolewa
mrejesho wa mafunzo ya mfumo mpya wa
ununuzi katika taasisi za umma (NeST).
Mawasilisho hayo yaliwasilishwa na Afisa
Ugavi Msaidizi Event Mwenzegule.

Mafunzo ya mfumo mpya wa ununuzi
katika taasisi za umma yalifanyika Mkoani

H Iringa kwa siku tano kuanzia tarehe
shar ‘Bibihe WihaHeRl Thalimiai 28/08/2023 hadi DWIDE:,-":_ZGEE, H-::spma_li_ ya
Kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere ilitoa
wawakilishi watatu kuhudhuria mafunzo
hayo ambao ni kutoka Ofisi ya ugavi, Ofisi
va uhasibu Pamoja na ofisi ya Tehama.

Mfumo wa NeST umeanzishwa mahususi
kwa ajili ya ununuzi katika taasisi zote za

mkoa wa Mara na maeneoc jirani
walijitokeza kwa ajili ya matibabu kutoka
kwa Madaktari Bingwa Hospitali ya Kanda
Bugando.

Kambi vya Madaktari Bingwa kutoka
Hospitali ya Kanda ya Bugando-Mwanza
“k‘.va kushirikiana na Madaktari .walivape
ﬁ'ﬂﬁpital'r ya Rufaa ya Mkoa
Kumbukumbu vya Mwalimu N
ifanyika kwa vipindi viwili kuanzia
'04/09/2023 hadi 08/09/2023 pamoja &

C ISPITALI YA RUFAA YA MKOA YA KUMBUKUMBU YA MWALIMU NYERERE
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JARIDA LA MWEZI

TOLEO LA KWANZA MWEZl AGOSTI = ﬂi

Elimu va ugonjwa wa sickle cell [selimundu)
yatolewa mashuleni

!*g.pw\-m

d

Katika kuadhimisha siku ya Seli Mundu
duniani Hospitali ya Rufaa ya Mkoa ya
Kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere
iliadhimisha kwa kutembelea shule

mbalimbali za sekondari silizopo Wilaya
ya Musoma na kutoa elimu juu ya
ugonjwa wa Seli Mundu kwa wanafunazi.

_ wfml

Maadhimisho hayo yaliambatana na
mazoezi mbalimbali kama vile upimaji
presha, utoaji elimu lishe, upimaji sukari
na uchangiaji damu salama.

Shule zilizotembelewa ni kama vile
shule ya sekondari ya wasichana, shule
va ufundi musoma sekondari va
wavulana na kigera sekondari.

' Maadhimisho ya Seli Mundu duniani
' hufanyika mwezi wa tisa ya kila mwaka.

Uhakiki wa utafiti ulivofanywa na chuo cha
ustawi wa jamii Dar es salaam

tarehe 24/10/2023 katika
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa ya
Kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere
kulifanyika uhakiki wa ripoti ya utafiti
uliyofanywa na chuo cha ustawi wa jamii
kilichopo Dar es salaam kuhusu Mila na
Desturi zinazomlinda Mwanamke dhidi
ya ukatili wa kijinsia.

Siku ya

Ripoti hiyo iliwasilishwa na Dkt. William
Manyama Mhadhiri Mwandamizi kutoka
cguo cha ustawi wa jamii Dar es salaam.
Utafiti huo umefanywa kuanzia mwaka
2022 huku ukihusisha mikoa ya Mara,
Tanga na Mbeya.

Kwa mujibu wa Dkt. William Manyama
Mhadhiri Mwandamizi amesema kuwa
Lz fitJ huo umelenga wazee kwasababu
oefu ndl /0 kundi linalojua zaidi

WA MWALIMU NYERERE
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TOLEO LA KWANZA MWEZl AGOSTI = ﬂ

TMDA watoa mafunzo endelevu va
uchunguzi wa awall wa madawa katika
maabara ndogo hamishika

-
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Tarehe 31/10/2023 TMDA watoa

mafunzo endelevu ya uchunguzi wa
awali wa madawa katika maabara
ndogo hamishika Hospitali ya Rufaa ya
Kumbukumbu ya Mwalimu J.K Nyerere
kwa wafamasia.

\
yameendeshwa na
Ahmed pamoja na Abdallah
Juma ambao ni wataalam wa maabara
kutoka TMDA Minlab Makao Makuu Dar
es salaam.

Mafunzo
Babuali

hayo

Babuali Ahmed Mtaalam wa Maabara
kutoka TMDA Minlab amesema kuwa
"Lengo la ziara ilikuwa ni kutoa mafunzo
mafupi na kuangalia changamoto
katika kituo hiki kwasababu kituo hiki ni
moja kati vituo 23 wya Maabara
hamishika vinavyosimamiwa na
Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba ikiwa na
lengo la kusimamia dawa na
kuhakikisha kwamba watumiaji
wanatumia dawa zenye ubora stahiki

Bodi ya ushauri ya Hospitali ya Wilaya ya
Serengeti yafanya ziara ya mafunzo

Siku ya tarehe ?4:’10!?0?3 Bodi ya

ushauri ya Hospitali ya Wilaya ya
Serengeti ilifanya ziara ya mafunzo
katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa ya

Kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere,

Ziara hiyo ya mafunzo ililenga kujifunza
mbinu mbalimbali za uendeshaji wa
Hospitali katika maeneo tofauti tofauti
kama vile kazi za utawala, ustawi wa
jamii Pamoja na kazi za baadhi ya Idara
za hospitali ili kuweza kuongeza ufanisi
katika hospitali yao.

Aidha Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya
Wilaya ya Serengeti Dr. Mochere Mohere
alisema kuwa |lengo lao kubwa kufanya
Zziara hiyo ya matunzo ni kujifunza haswa
maswala ya kiutawala, mifumo ya
ukusanyaji mapato na matumizi na
huduma za utoaji misamaha haswa
makundi maalum.

HOSPITALI WA RUFAA YA MKOA YA KUMBUKUMBU Ya MWALIMU NYERERE



JARIDA LA MWEZI ‘ '

Picha hapo juu zinaonyesha matukio
mbalimbali ya mafunzo ya mfumo wa
AfyaCare unaotumika kuingizia taarifa
za wagonjwa, Mafunzo ya mfumo wa
Afya Care yalichukua siku takribani tisa
kuanzia tarehe 04/09/2023 hadi siku ya
tarehe 13/09/2023.

afyacare

mfumo wa
yaliendeshwa chini ya Maafisa Tehama
kutoka wizara ya afya.

Mafunzo vya

Katika kuendelea kuimarisha
huduma bora za matibabu
wananchi, timu ya maboresho (QIT)
ilifanya kikao kwa lengo la kuibua
changamoto mbalimbali zinazojitokeza
wakati wa utoaji huduma za afya kwa
wananchi na namna kutatua
changamoto hizo maeneo mbalimbali
ya taasisi.

utoaji
kwa

Kikao hiki
16/11/2023.

kilikaliwa siku ya tarehe

HOSPITALI ¥A RUFAA YA MKOA YA KUMBUKUMBU YA MWALIMU NYERERE
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TOLEO LA KWANZA MWEZI AGOSTI - ﬂ
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KUMBUKUMﬁU‘ﬂﬂ KIFO CHA
HAYATI BABA WA TAIFA
MWALIMU J.K NYERERE.

Kila tarehe 14/10/2023 huwa ni
kumbukumbu ya kumuenzi Hayati Baba
wa Taifa Mwalimu J.K Nyerere, Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa ya Kumbukumbu ya
Mwalimu Nyerere imeendesha zoezi la
upimaji magonjwa yasiyo ya kuambukiza
na uchangiaji wa Damu Salama katika
viwanja vva SDA Mukendo.

Mahadhimisheo ya siku ya uono duniani

Zoezi hili la upimaji magonjwa yasiyo ya
kuambukiza na uchangiaji wa Damu
salama lilikamilika tarehe 15/10/2023 katika

Katika kuadhimisha siku ya uono Duniani
iliyvofanyika siku ya tarehe 12/10/2023,
watoa Huduma wetu walifika CRDB &
NMB tawi la Musoma Mjini na kutoa elimu
juu ya utunzaji Macho kwa wafanyakazi.

Hospitali ya Rufaa vya Mkoa vya
Kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere kwa
ujumila iliadhimisha siku hii kwa kutoa
huduma za kupima macho, kutoa elimu
ya afya ya macho na namna ya kuepuka
visababishi vinavyosababisha kupunguza
uono wa macho.

AFYA YAKO NDIYO
DHAMIRA YETU

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA YA KUMBUKUMBU YA MWALIMU NYERERE



TUNAPATIKANA KWANGWA HALMASHAURI YA MANISPAA
YA MUSOMA MJINI MKOA WA MARA

TUFATILIE KWENYE KURASA ZETU

Xf hospitali ya mwalimu nyerere @ hospitali_ya_mwalimu _nyerere

@ www.musomarrh.gotz ([ nyerereafyatv




